![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiKJs0MoGPBRPFWcLrXPMNJOaePvM2ZX2qcmQAc5e7bgMn9SpDMaLJGemvcA_AB9f6FhZf1cezUbaSrf4vacnsto5WxPy-dIKvSHuNtpYnqDmQ2vy2HcwSe8nuqBjWmev0T6g2CCZ1ExeA/s1600/Cover+Single_Up+to+You.jpg)
Universal Music Thailand ภูมิใจนำเสนอซิงเกิ้ล “เอาที่เธอสบายใจ” (Up to You) จากสี่หนุ่ม คิว บอส แก๊ป และพีท ในนามวง “Friday Night to Sunday” ที่มาไกลจากหาดใหญ่ เจ้าของซิงเกิ้ลฮิตที่มียอดเข้าชมเกินสองร้อยล้านครั้งบน YouTube อย่าง “ห้องนอน”
ที่มาของชื่อวงนี้ก็สุดจะเก๋ไก๋ เพราะมาจากการที่พวกเขาไปเล่นดนตรีเป็นงานพิเศษตามร้านอาหารต่างๆเฉพาะคืนวันศุกร์ เสาร์ และอาทิตย์ จึงเป็นที่มาของชื่อ “Friday Night to Sunday” นั่นเอง สำหรับซิงเกิ้ล “เอาที่เธอสบายใจ” นี้เป็นสไตล์ป๊อปร็อคสนุกสนาน เนื้อหาพูดถึงคู่รักแบบน่ารักๆปนประชดประชันเล็กน้อย งานนี้ได้นางเอกมิวสิควีดิโอเป็นคุณครูสอนเปียโนวัยใส ขอแอบกระซิบบอกว่าน่ารักสุดๆ! เข้าไปชมกันได้เลยที่
Post a Comment